Thứ Tư, 28/11/2012, 22:09

Hà Nội: Khai trương nhà mẫu Nam Đô Complex

Ngày 29/6 vừa qua, Công ty Cổ phần Đầu tư Dầu khí Toàn cầu (GP-Invest) đã tổ chức lễ khai trương và giới thiệu căn hộ mẫu Nam Đô Complex tại 609 Trương Định, quận Hoàng Mai, Hà Nội.

Hà Nội: Khai trương nhà mẫu Nam Đô Complex | ảnh 1
Phối cảnh Nam Đô Complex

Cách trung tâm thành phố khoảng 4,5km, Nam Đô Complex được xây dựng trên khu đất có tổng diện tích 26.169m2 gồm 1 tòa nhà hỗn hợp và 2 tòa nhà căn hộ cao 25 - 28 tầng. Trong đó, từ tầng 1 đến tầng 3 là sảnh thương mại, khu sinh hoạt cộng đồng; từ tầng 4 đến tầng 28 là khu căn hộ chung cư có diện tích từ 75,5m2 - 152m2.

Dự án do GP-Invest làm chủ đầu tư. Hiện Nam Đô Complex đã xây đến tầng 16 và Sàn giao dịch Bất động sản Dầu khí Toàn cầu GP-Invest đang phân phối với giá trung bình từ 22 triệu đồng/m2.

Dự kiến, Chủ đầu tư sẽ tiến hành bàn giao căn hộ cho khách hàng vào cuối năm 2013.

(Theo CafeLand)

Hỏi: Tôi đang chuẩn bị mua nhà đất nhưng không nắm rõ khi mua nhà đất phải chịu các loại thuế, phí gì? cách tính những loại thuế, lệ phí này như thế nào?
Hỏi: Tôi đã đăng ký kết hôn, hiện có mua được một mảnh đất nhưng chỉ muốn đứng tên một mình tôi. Vợ tôi cũng đã đồng ý để tôi đứng tên một mình. Tuy nhiên UBND xã nơi tôi mua mảnh đất lại không công chứng hợp đồng chuyển nhượng đất cho tôi dựa trên căn cứ tại Điều 38 Luật Hôn nhân và gia đình.
Hỏi: Năm 2008, gia đình tôi có đưa tiền cho bác họ nhờ mua mảnh đất ở quê. Giờ chúng tôi muốn về quê sống trên phần đất đã mua này, xong bác không đồng ý trả đất cho gia đình tôi với lý do sổ đỏ đã đứng tên bác ấy. Xin hỏi, giờ tôi làm cách nào để đòi lại đất?
Hỏi: Tại thời điểm vi phạm trật tự xây dựng và lập biên bản, Nghị định 121/2013/NĐ-CP còn hiệu lực, tuy nhiên khi chưa có quyết định xử lý thì Nghị định này lại hết hiệu lực. Trong khi đó, Nghị định 139/2017/NĐ-CP đã có hiệu lực, vậy việc xử lý trong trường hợp này sẽ áp dụng theo nghị định nào?
Hỏi: Hộ khẩu nhà tôi gồm tôi và bố mẹ. Do mẹ tôi là người dân tộc nên khi chuyển đổi mục đích khu đất từ đất vườn sang đất xây nhà, chúng tôi được miễn giảm một nửa tiền sử dụng đất. Đến khi tôi chuẩn bị kết hôn, mẹ tôi cho tôi một mảnh đất.
Hỏi: Xin hỏi, với tư cách là pháp nhân công ty đứng trên hợp đồng mua bán, một công ty của người nước ngoài có góp vốn với người Việt Nam có được mua nhà ở không, trong những trường hợp nào?
Lên đầu trang