Thứ Tư, 28/11/2012, 22:09

Vũng Tàu: Khai trương khu nhà điều hành dự án Metropolitan

Ngày 1/7 vừa qua, Công ty Địa ốc Khang Linh đã tổ chức lễ khai trương khu nhà điều hành dự án Metropolitan Vũng Tàu.

Vũng Tàu: Khai trương khu nhà điều hành dự án Metropolitan | ảnh 1
Khu nhà điều hành Metropolitan Vũng Tàu

Nằm tại đại lộ 51B, Khu đô thị trung tâm Metropolitan Vũng Tàu được xây dựng trên diện tích 43ha bao gồm 256 biệt thự song lập, 21 biệt thự VIP, 674 nhà liền kề.

Ngoài ra, dự án còn có khu thương mại dịch vụ, chung cư cao tầng, công viên, trường học…

Khu đô thị trung tâm Metropolitan Vũng Tàu do Công ty Địa ốc Khang Linh làm chủ đầu tư. Được biết, khu nhà điều hành được xây dựng trong khuôn viên 500m2. Hiện tại dự án đã hoàn thiện phần san lấp và đang triển khai phần xây dựng hạ tầng cơ bản bao gồm: Hệ thống cống thoát nước, vỉa hè, giao thông nội bộ cho toàn dự án.

(Theo CafeLand)

Hỏi: Tôi đang chuẩn bị mua nhà đất nhưng không nắm rõ khi mua nhà đất phải chịu các loại thuế, phí gì? cách tính những loại thuế, lệ phí này như thế nào?
Hỏi: Tôi đã đăng ký kết hôn, hiện có mua được một mảnh đất nhưng chỉ muốn đứng tên một mình tôi. Vợ tôi cũng đã đồng ý để tôi đứng tên một mình. Tuy nhiên UBND xã nơi tôi mua mảnh đất lại không công chứng hợp đồng chuyển nhượng đất cho tôi dựa trên căn cứ tại Điều 38 Luật Hôn nhân và gia đình.
Hỏi: Năm 2008, gia đình tôi có đưa tiền cho bác họ nhờ mua mảnh đất ở quê. Giờ chúng tôi muốn về quê sống trên phần đất đã mua này, xong bác không đồng ý trả đất cho gia đình tôi với lý do sổ đỏ đã đứng tên bác ấy. Xin hỏi, giờ tôi làm cách nào để đòi lại đất?
Hỏi: Ngôi nhà tôi đang xây dựng là chung cư mini, cách nhà hàng xóm bên cạnh chỉ khoảng 1m. Để ngôi nhà thoáng gió, chúng tôi tính làm cửa sổ (chớp) mở về phía nhà đối diện nhưng không được họ đồng ý.
Hỏi: Hộ khẩu nhà tôi gồm tôi và bố mẹ. Do mẹ tôi là người dân tộc nên khi chuyển đổi mục đích khu đất từ đất vườn sang đất xây nhà, chúng tôi được miễn giảm một nửa tiền sử dụng đất. Đến khi tôi chuẩn bị kết hôn, mẹ tôi cho tôi một mảnh đất.
Hỏi: Xin hỏi, với tư cách là pháp nhân công ty đứng trên hợp đồng mua bán, một công ty của người nước ngoài có góp vốn với người Việt Nam có được mua nhà ở không, trong những trường hợp nào?
Lên đầu trang